Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

TOEIC 990 เป็นไปได้ไม๊ ที่ได้ 990 นี่แปลว่าไม่ผิดเลยหรอคะ เพื่อน ๆ คนไหนได้ 990 ขอคำแนะนำหน่อยคะ ติดต่อทีมงาน

ไปสอบ TOEIC มาคะ เราได้ 950 แต่ target ที่ตั้งไว้คือ 990 วัตถุประสงค์คือเอาไปสมัครงานกับโรงเรียนสอนภาษาอังกฤษ เท่าที่เราทราบคือ TOEIC นี่มีคนทำคะแนนเต็มกันมากพอสมควร เลยได้คำแนะนำจากเพื่อน ๆ นะคะว่ามี websites อะไรที่เราสามารถฝึกฝนได้ มี tricks อะไรที่พอจะแบ่งปันกันได้บ้าง แล้ว 990 นี่คือไม่มีข้อผิดเลยหรือคะ หรือว่าถ้าผิดไม่เกิน 5-8 ข้อจากทั้งหมดถือว่าอยู่ในกลุ่ม 990 เพื่อน ๆ ว่า ถ้าสอบในครั้งแรกได้คะแนน 950 มีโอกาสไม๊ที่สอบครั้งที่สองจะได้ 990 หรือว่าโอกาสที่คนจะทำข้อสอบไม่ผิดเลยมีน้อยมาก รบกวนสอบถามด้วยนะคะ ขอบคุณมากคะ

จากคุณ : Eve_in_Eden
เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 55 22:44:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com