Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตามหา log in Try me if you can ค่ะ(จะดราม่าไหมเนี่ย T T) ติดต่อทีมงาน

ก่อนหน้าหนี้ วันที่ 6 มกราคม เจ้าของกระทู้ ตามหาหนังสือเล่มหนึ่ง
http://www.pantip.com/cafe/library/topic/K11538790/K11538790.html

จากนั้นก็มีหลังไมค์ มาให้ความช่วยเหลือ เจ้าของกระทู้ก็ดีใจมาก เพราะโทรหาสำนักพิมพ์โดยตรงแล้วหนังสือเล่มนี้ก็ไม่พิมพ์จำหน่ายแล้ว  ให้หามือ 2 เท่านั้น

แล้วเชียงใหม่ก็ไม่มีเลย เลยมาตั้งกระทู้ในห้องนี้

และแล้วก็ได้รับความช่วยเหลือจาก log in หนึ่ง ชื่อ คุณ Try me if you can

From : Try me if you can [7 มกราคม 2555 11:36]        
สวัสดีค่ะ หนังสือเรื่องคือพจนาซาราทุสตร เราคุ้นๆว่าเคยเห็นที่ร้านหนังสือแถวบ้านเรานะคะ ยังไงเย็นนี้แวะไปดูให้นะคะ ยังไม่แน่ใจในสภาพนะคะ

To : Try me if you can [7 มกราคม 2555 12:03]      
ฝากด้วยนะคะ ยินดีให้บวกค่าดำเนินการจัดหาเลยค่ะ เรายอมซื้อในราคาเต็มก็ได้ค่ะ อยากได้เป็นของขวัญให้กับผู้ใหญ่ท่านหนึ่งซึ่งเป็นคนรักการอ่านมาก ท่านเปรยๆว่า ที่อยากได้เล่มนี้ เพราะท่านอ่านหนังสือสตีฟ จอบส์ แล้ว สตีฟจอบ พูดถึงหนังสือเล่มนี้ ท่านเลยอยากได้มาก แต่ปรากฏว่าเป็นหนังสือที่พิมพ์ขึ้นตั้งแต่ 2546 ก็เลยหาไม่ได้เลย รบกวนด้วยจริงๆค่ะ อยากได้เป็นของขวัญให้กับผู้มีบุญคุณและเคารพรักคนนี้ของเรา ถ้ามีโอกาสได้เจอ เราฝากด้วยนะคะ ที่เชียงใหม่ ร้านมือ 2 เราไปหามาแล้วไม่มีเลยค่ะ  

From : Try me if you can [7 มกราคม 2555 12:10]        
ได้ค่ะ เดี๋ยวเราออกไปทำงานแล้วแวะไปดูให้ค่ะ แต่ไม่แน่ใจนะคะว่าเป็นมือหนึ่งหรือมือสอง แต่ตรงบริเวณสันปกจะมีรอยพ่นสีแดงอยู่อ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าตรงนี้ซีเรียสไหม  

From : Try me if you can [8 มกราคม 2555 19:25]        
แอบไปดูตอนพักเที่ยงมาให้แล้วนะคะ เจ้าของร้านขายตามราคาปกนะคะ 225 บาทค่ะ สภาพสมบูรณ์มากๆนะคะ เมื่อเทียบกับเล่มอื่นๆที่พิมพ์ปีเดียวกัน พลิกดูทุกๆหน้าอย่างคร่าวๆ อ่านได้ทุกบรรทัดค่ะ ไม่มีหมึกจาง ไม่มีรอยขาด หน้ากระดาษยังไม่เหลืองด้วยค่ะ แต่ตรงสันปกมีพ่นหมึกสีแดงประมาณ 1 เซนค่ะ  

From : Try me if you can [9 มกราคม 2555 12:15]        
มีธนาคารกรุงเทพนะคะ เป็นของแฟนแต่โอนได้เหมือนกันค่ะ 1510959586 สาขาคลองสาน ชื่อ......(ขอยังไม่เปิดเผยนะคะ เพราะยังแอบไม่เชื่อว่าฉันโดยแล้วหรอเนี่ย....)

โอนแล้วขอทราบเวลาที่โอนในสลิปด้วยนะคะ (จะได้ทราบว่าเป็นเจ้าของยอดเงินตัวจริง ^_^) ถ้าหากโอนออนไลน์วานส่ง sms แจ้งมาที่เบอร์ 088968.....(XXX ไว้ก่อนนะคะ) ด้วยจ้า  

To : Try me if you can [9 มกราคม 2555 09:01]      
ขอบคุณมากๆค่ะ ^__^ เดี๋ยวหนิงโอนไป 400 ถ้วนๆ

เป็นค่าฝากส่ง EMS (น่าจะ 50 บาท)
ที่เหลือ ฝากเป็นค่าดำเนินการนะคะ ขอบคุณมากๆเลย

ขอเลขบัญชีด้วยจ้า ธ.กรุงเทพก็ได้ กสิกรก็ได้จ้า

หนิงขอฝากที่อยู่จัดส่งไว้เลยนะคะ

หนิง
อาคารยีวัน ชั้น 4
เลขที่ 87/9 ถ.ทุ่งโฮเต็ล
ต.วัดเกต อ.เมือง
จ.เชียงใหม่
50000

อย่าลืมแจ้งเลขที่บัญชีด้วยนะคะ ^_^ ดีใจจังเลยมีคนใจดีมาช่วยเหลือ ไม่คิดว่าจะเจอผ่านโลกไซเบอร์ที่ไม่เคยรู้จักกัน

สวัสดีปีใหม่ค่ะ ^_^  

To : Try me if you can [10 มกราคม 2555 11:28]      
โอนเรียบร้อยแล้วนะคะ ^_^ 400 เวลา11.24 น. ของวันที่ 10 มกราคม

รบกวนด้วยนะคะ ช่วยส่งเป็น EMS มาที่
หนิง
อาคารยีวัน ชั้น 4
เลขที่87/9 ถ.ทุ่งโฮเต็ล
ต.วัดเกต อ.เมือง
จ.เชียงใหม่ 50000

ขอบคุณจากใจจริงๆค่ะ
ขอให้บุญกุศลในการช่วยเหลือคนครั้งนี้ส่งผลให้คุณมีความสุขสดชื่นในชีวิตนะคะ

---หนิง---  

From : Try me if you can [10 มกราคม 2555 11:33]        
โอนมาจากทาง atm หรือเปล่าคะ
รบกวนดูเวลาในใบสลิปให้หน่อยจ้า  

To : Try me if you can [10 มกราคม 2555 11:58]      
เวลา11.24 น. จ้า

http://upic.me/show/31974656

^__^  

From : Try me if you can [10 มกราคม 2555 13:23]        
โอเคค่ะ เย็นนี้ซื้อแล้ว ส่งให้พรุ่งนี้นะคะ

จนถึงวันนี้ 14 มกราคม 2555  ที่จริงก็แค่ 4 วันเองเน๊อะ....ตามหาตอนนี้จะไวเกินไปไหมน๊า.....เราดูใจร้ายเกินไปไหมคะเนี่ย

แต่จุดประสงค์คือ เราตั้งใจโอน 400 ให้คุณเค้าช่วยส่งเป็น EMS นั่นมายความว่าเราอยากได้ด่วนจริงๆน๊า.....เศร้าใจ

วันนี้ล่าสุดเราส่งข้อความหาหลังไมค์ปรากฏว่าขึ้นแบบนี้อ่ะค่ะ

เราควรจะทำยังไงดีคะเพื่อนๆ   เสียใจจังเลย  โดนดีรับต้นปีเลย
เงิน 400 ที่จริงก็ไม่มาก  แต่ คุณทำลายความหวังจากการได้หนังสือเล่มนี้ของเราไปแล้ว...ฮือๆ

ปล. ถ้า คุณ Try me if you can  ผ่านมาเห็น โปรดติดต่อกลับเราด้วยนะคะ ไม่เข้าใจว่าเกิดอะไรขึ้น ในใจเราหวังว่าคุณได้ซื้อหนังสือแล้ว แต่ยังไม่ได้ส่งเท่านั้นเอง  ถ้าอ่านแล้วขอให้รู้ไว้นิดนะคะว่า เราอยากได้หนังสือเล่มนี้จริงๆ ได้โปรดเห็นใจเราด้วยค่ะ

จากคุณ : mamapaijing
เขียนเมื่อ : 14 ม.ค. 55 08:54:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com