Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องการเขียนจม.ตอบลูกค้าจองห้องพักโรงแรมครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมกำลังเรียนวิชาธุรกิจท่องเที่ยวอยู่ครับ และงานชิ้นนี้คือเราเป็น Manager โรงแรมให้ตอบจม.ลูกค้าครับ

ลูกค้าต้องการห้อง Executive Room ที่อยู่ชั้นบน และถามว่าเรามี limousine service ด้วยรึเปล่า โดยที่เขาบอกแค่ว่าจะมาถึงในวันที่ X

โดยมีเงื่อนไขว่าทางโรงแรมเรานั้น

The hotel is fairy full in December, and there are no room available on the top floor; there are only rooms on the second and third floors.

เลยอยากทราบว่า เราควรเขียนตอบประมาณว่า

We________to tell you that the hotel is fairy full in December บลาๆๆ

ได้มั้ยครับ แล้วที่เว้นไว้ควรใส่อะไรดีฮะ would like ได้มั้ยครับ(คือไม่ใช่ตามที่เขาต้องการ ไม่รู้จะใช้คำว่าอะไรดี)

และต่อมาก็คือบอกเขาว่าหากต้องการจะจองห้องกับทางโรงแรมเรา เราก็มี limousine service แต่รบกวนขอรายละเอียด flight เพิ่มเติม ประมาณนี้ได้มั้ยครับ

ปล.ผมพอรู้ format แต่ละ paragraph คร่าวๆ แต่ไม่รู้จะเรียบเรียงและใส่เนื้อความว่ายังไง รบกวน guide ให้สักเล็กน้อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : องค์ชายแห่งชิลลา
เขียนเมื่อ : วันครูแห่งชาติ 55 10:51:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com