Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับการ สอบ TU-GET ครับ ติดต่อทีมงาน

ต้องการคะแนน TU-GET 650 ครับ เพื่อใช้ยื่นสมัคร ป.โทความสัมพันธ์
ระหว่างประเทศ มธ เป็นหลักสูตรนานาชาติครับ ใช้คะแนน TU-GET มากจริงๆ(มากกว่าทุกสาขาเลยมั้ง) ผมสอบไปม่นาน ได้แค่ 560 จะพอมีทางเป๋นไปได้ไหมครับใช้เวลาอ่านหนังสือ ประมาณ 1 เดือนเศษๆ อ่านวันละประมาณ 5-6 ชม ให้ได้ 650+ คิดดูก็เหนือยเหมือนกัน มีบางคนแนะนำ
ให้อัดคำศัพท์เข้าไป เพราะศัพท์วิชาการยากมาก อ่านทุกวันวันละหลายๆ
ชั้วโมงจะได้ผลไหมครับ คะแนนผมทั้งพาร์ทแกรมม่า กับ การอ่าน พอๆกันครับ อยู่กลางๆ คาบเส้น อยากทราบแนวทาง เทคนิคดีๆจากผู้รู้ครับ ได้ไม่ได้ ก็จะลองดูครับ ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับ

จากคุณ : จั๊กแมนอีหยังดอก
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 55 11:56:10 A:202.12.97.113 X: TicketID:305379

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com