Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามประโยชน์ของการเรียน "ตรรกศาสตร์สัญลักษณ์" ค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือ ตอนนี้ดิฉันเรียนอยู่ และรู้ว่ามันยากมากๆ เลยอยากรู้ว่าเรียนไปทำไม ก็ไปอ่านหนังสือเจอเขาบอกว่า เรียนเพื่อใช้ในการอ้างเหตุผล ซึ่งดิฉันอยากรู้ว่า มันใช้ได้จริงหรือเปล่าคะ เวลาเราเขียนวิทยานิพนธ์ เราจะใช้หลักการนี้ในการเขียนจริงๆหรือเปล่าคะ หรือถ้าเราเรียนจบแล้ว มันจะช่วยให้เราเขียนวิทยานิพนธ์อย่างมีเหตุผลเอง โดยที่เราไม่รู้ตัวคะ หรือเราต้องมานั่งคิดๆๆตรกศาสตร์ก่อนที่จะเขียนอะไรลงไปให้มันเป็นเหตุเป็นผล
          คือสิ่งที่ดิฉันสงสัย คือการนำไปใช้อ่ะค่ะ เราต้องนึกตรรกศาสตร์ก่อนเขียน หรือ มันจะฝังเข้าไปในจิตใต้สำนึกของเราเองก่อนที่เราจะเขียนอะไรออกมาคะ

****งง กะคำถาม เด็กใหม่ตรรกศาสตร์สัญลักษณ์หรือเปล่าคะ*******

(มีใครเข้าใจกันบ้างไหม)

จากคุณ : นาตาชาอิดิเตอร์
เขียนเมื่อ : 19 ม.ค. 55 00:10:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com