Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนพี่ๆ ช่วยแปลภาษาอังกฤษให้หน่อยครับ ช่วยหน่อยนะครับขอบคุณอย่างสูงครับ ติดต่อทีมงาน

ในเดือนกันยายนนั้นที่กรุงเทพ น้ำได้ท่วมกรุงเทพที่บ้านของผมนั้นได้โดนน้ำท่วมเหมือนกันในเมื่อที่บ้านโดนน้ำท่วมครอบครัวของผมจึงไม่สามารถอยู่ที่บ้านได้ ครอบครัวของผมนั้นมีกันอยู่6คน มีตัวผมเอง ข้าวโอ๊ตคือน้องชาย มีแม่ อาตุ้ม ป๋า และอาท จึงต้องออกไปอยู่บ้านที่ต่างจังหวัด และจังหวัดที่เลือกไปนั้นคือ ชลบุรี ที่เลือกไปเพราะว่ามีบ้านอยู่อีกหลังนึงซึ่ง ป้าได้ซื้อไว้เมาก่อน เพราะวว่าเวลาไปเที่ยวทะเลจะได้ไม่ต้องเช่าบ้านพักอยู่ บ้านหลังนี้อยู่ที่ พัทยา อยู่ห่างจากชายหาดจอมเทียนประมาน5นาที ครอบครัวของผมได้ไปอยู่ที่พัทยาเป็นเวลาเกือบ2เดือน ครอบครัวของผมไม่เคยมาอยู่บ้านที่พัทยานานแบบนี้ ปกติมาอยู่ 2-3 วัน มาอยู่พัทยาได้เที่ยวหลายที่เลย เช่น สวนนงนุช เป็นสวนดอกไม้ที่ใหญ่ และสวยงามมาก และมีตลาดน้ำ4ภาคอีก เป็นสตฃาดย้อนยุคแบบไทยๆ ได้อารมณ์แบบสมัยก่ิอนมาก และได้ไปอีกหลายๆที่ สนุกมากที่ได้มาพัทยา จนกระทั่งน้ำที่กรุงเทพลดลง ครอบครัวของผมก็ได้บ้านที่กรุงเทพ

จากคุณ : BA7X
เขียนเมื่อ : 23 ม.ค. 55 13:34:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com