Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อายุมากแล้ว อยากเรียนภาษาอังกฤษตั้งแต่พื้นฐานเลยครับ ไม่ทราบว่าผู้ใหญ่เค้าไปเรียนที่ไหนกัน เรียนกับเด็กแล้วเขินครับ ติดต่อทีมงาน

พื้นฐานภาษาอังกฤษไม่ค่อยดีครับ เต็มร้อยให้ 10

ตอนนี้อายุเกือบ 30 แล้ว อยากเรียนภาษาอังกฤษมาก ตั้งใจว่าจะเอาจริง เรียนระยะยาว เรียนเป็นปีๆไปเลย

แต่เขิน+อายเด็กครับ เลยอยากได้สถาบันที่ผู้ใหญ่ไปเรียนเยอะๆ ไม่รู้ว่าจะมีรึเปล่า เอาแบบที่มีทั้งครูไทย ครูฝรั่ง เผื่อสงสัยอะไรจะได้พอถามครูไทยได้

รบกวนแนะนำที่เรียนด้วยครับที่ไหนดี โรงเรียนที่คนที่พื้นฐานไม่ค่อยดีก็เรียนได้รู้เรื่อง กะว่าจะเรียนทั้ง ฟัง พูด อ่าน เขียน เอาแบบที่มีครบ เรียนกันให้ตายไปข้าง ดูซิว่า ผมจะตายก่อนหรือจะเก่งภาษาอังกฤษขึ้น

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : ยาธาตุน้ำดำ
เขียนเมื่อ : 24 ม.ค. 55 14:39:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com