Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากฝึกศัพท์ กับ gramma จำเป็นต้องไปเรียนที่โรงเรียนสอนภาษารึเปล่าครับ ติดต่อทีมงาน

เน้นศัพท์ กับ gramma ยังไม่เน้นฟัง พูด ผมจำเป็นต้องไปเรียนที่โรงเรียนสอนภาษารึเปล่าครับ

ขอแบ่งปัญหาเป็น 2 ข้อนะครับ

1. ศัพท์
---ผมเป็นคนไม่ค่อยรู้ศัพท์ เลยกะว่าจะไปซื้อพวกหนังสืออ่านเล่นภาษาอังกฤษมาอ่าน อ่านไป แปลไป
---ไม่ทราบว่าเป็นวิธีที่ถูกรึเปล่า

2. Gramma
---กะว่าจะเรียนจากหนังสือของต่างประเทศ จำไม่ได้ละว่าชื่ออะไร พอดีมีอยู่
---เรื่องของเรื่อง gramma เนี่ยผมเคยเรียนนะ แต่จำไม่ได้ พอเอากลับมาอ่านก็นึกออก เลยกะว่าจะท่องมันเยอะๆเอาให้จำขึ้นใจ
---อีกอย่าง ต่อให้จำได้ เวลาเรียนกับตัวอย่างในหนังสือก็เข้าใจนะครับ
แต่พอไปอ่านบทความก็งงว่าประโยคไหนใช้ อะไร ยังไง ทำไม สรุปง่ายๆคือ เอามาใช้ไม่เป็นนั่นเอง ไม่ ทราบว่าควรทำยังไงดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ
---พอดีแฟนผมจบต่างประเทศมา ภาษาอยู่ในเกณฑ์ดีมาก เลยคุยกันว่า gramma จะให้เค้าสอนให้ เพราะถ้าไปเรียนกับฝรั่งอาจจะงงได้ เอาไว้ ฟัง พูด ค่อยไปเรียนกับเจ้าของภาษา ไม่ทราบว่าเป็นวิธีที่ถูกรึเปล่า

อย่างนี้ถ้าผมจะเน้นศัพท์กับgramma ก่อน ผมควรจะต้องไปเรียนรึเปล่า หรือขยับอ่านแล้วให้แฟนช่วยสอนให้ก็เพียงพอแล้ว

มีอะไรแนะนำเพิ่มเติม เชิญเลยนะครับ จะเป็นพระคุณยิ่ง

แก้ไขเมื่อ 24 ม.ค. 55 18:25:50

จากคุณ : ยาธาตุน้ำดำ
เขียนเมื่อ : 24 ม.ค. 55 18:22:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com