Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สับสนว่าจะเรียนสายไหนดีค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือตอนนี้เรียน อยู่ที่ต่างประเทศค่ะ
อยู่ระดับ collage ปีแรกค่ะ
คือตอนนี้ก็ลังเลอยู่ว่าจะเข้าสายไหน
ที่เล็งๆอยู่ก็
business and economic  ประมาณ ธุรกิจและเศรษฐกิจ
language ศิล ภาษาเยอรมันค่ะ

ส่วนตัวเป็นคนพอได้ใน คณิตนะคะ คือทำทำเองทำได้ แต่ความจำสั้นชอบลืมสูตร
และ อังกิดก็ พอได้ค่ะ เป็นคนชอบเรยนอังกิด ชอบพูด

ถามว่าอนาคตอยากเป็นอะไรก็
อยากเรียน รัฐศาสตร์ การปกครองระหว่างประเทศ
อยาก เป็นครู
อยากทำงาน พวกเกี่ยวกับระหว่างประเทศ ค่ะ

คิดว่าหนูเหมาะกับอะไรดีคะ?​
แล้ว สามารถเอาวุฒไปต่อไทยได้ไหม
ถ้ามี Matriculation Exam ประมาณ ผลสอบที่เอาไปยื่นหมาลัยอ่ะค่ะ
ไม่รู้มหาลัยไทยรับไหม?

แก้ไขเมื่อ 26 ม.ค. 55 04:37:17

จากคุณ : disadiw
เขียนเมื่อ : 26 ม.ค. 55 03:00:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com