Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมเชื่อว่าพุทธคือที่สุดของปรัญชา ติดต่อทีมงาน

ผมควรลบล้างความเชื่อนี้อย่างไรดีครับ หรือผมไม่ควรลบล้างความเชื่อนี้ ผมไม่ใช่แค่นักอ่านแต่กำลังเริ่มปฎิบัติ ซึ่งการที่ผมเชื่อในลักษณะนี้มันทำให้ปรัญชาแขนงอื่นๆหมดความน่าสนใจไปพอสมควร เพราะในเมื่อทุกสิ่งล้วนเป็นอนัตตา ความรู้แจ้ง ของแขนงอื่นๆก็ดูไร้สาระเมื่อเทียบกับความรู้แจ้งในพุทธ คือ การมีปัญญาเข้าใจแจ้งถึงกฎไตรลักษณ์

จากคุณ : t.asdf5
เขียนเมื่อ : 31 ม.ค. 55 23:55:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com