Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Reserve, buy ติดต่อทีมงาน

พอดีเจอข้อสอบข้อนึง แต่สงสัยเรื่องคำตอบ เป็นข้อสอบ conversation
ผมจำข้อสอบไม่ได้เท่าไหร่ครับแต่จำประเด็นที่สงสัยได้ สถาณการณ์คร่าวๆคือ
นาย A อยู่หน้า เคาเตอร์ขายตั๋วเครื่องบิน และ A คุยกับพนักงานขายตั๋ว จะซื้อตั๋วของวันพรุ้งนี้
choices 5 ข้อ มันมีคำว่า buy กับ reserve(ประโยคของคนขายตั๋วพูด)

ควรจะใช้ buy หรือ reserve ดีอะครับๆ แต่ข้อ buy นิ  มันเป็นประโยคว่า
I'll buy you a ticket << ผมไม่แน่ใจว่า คนขายตั๋วพูดงี้ได้เปล่า เพราะผมคิดว่า มันออกแนวแบบ คนขายตั๋วจะซื้อให้ๆแบบออกเงินซื้อให้เลย T^T ผมตอบข้อนี้ ไปเพราะคิดว่า reserve คงน่าจะไม่ใช่....ขอคำแนะนำด้วยครับๆๆๆ

จากคุณ : nongmasadayu
เขียนเมื่อ : 1 ก.พ. 55 02:32:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com