Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คำว่า โฟนนี่ กับ สนีกกี้ แปลว่าอะไรครับ ติดต่อทีมงาน

ได้ยินในทีวีบ่อยๆ แต่ไม่รู้ว่าสะกดแบบไหน แล้วมันแปลว่าอะไรครับ เป็นคำที่เอาไว้ใช้ว่าคนอื่นใช่มั้ยครับ

อีกคำถามนะครับ
when you get mad,u cant สแนป(SNAP?) like that. สแนป แปลเป็นไทยได้ประมาณไหนดีครับ บ้า คลุ้มคลั่ง ปรี๊ดแตก รึเปล่าครับ

แก้ไขเมื่อ 03 ก.พ. 55 12:06:31

จากคุณ : ted_chen
เขียนเมื่อ : 3 ก.พ. 55 11:58:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com