Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ภาษาอังกฤษไม่ได้เรื่อง ติดต่อทีมงาน

เราโดนเขาดูถูกภาษาอังกฤษไม่เก่ง อืมผมก็ยอมรับนะไม่ว่าไม่ได้เรื่อง เครียดมาหลายเดือนแล้ว

เครียดมากๆๆ เลย อายก็อาย จะเริ่มต้นอย่างไรดีครับ พยายาม ดูหนัง ฟังเพลง eng ก็ยังไม่มีดีขึ้นเลย ไม่ได้เรื่อง หรือต้องไปเกิดใหม่

อยากฝึกสือสารให้ได้ก่อนน่ะเป็นอย่างน้อย ฟังก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง หรือว่าเราแก่แล้ว คงโง่เกินไปที่จะฝึกจะได้ทำใจ แล้วบอกทุกคนว่าผม โง่ๆๆๆ ครับ

อยากจะพยายามทำให้ได้ครับ ใครมีที่เรียนอยากเริ่มต้นใหม่ก็เอา แต่ผมอายุมากแล้วก็กลัวอีกจะไม่ทันน้องๆ ก็เลยไม่กล้าไป กลัวเป็นตัวถ่วงเขา

ยอมรับว่าเราไม่ได้เรื่องนะใครจะด่าว่าก็ว่าก็ได้ เกิดมาพูดได้ภาษาเดียว แย่จริงๆ

จากคุณ : indy
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 55 19:22:25 A:125.25.189.99 X: TicketID:211658

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com