Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีน้อง ๆ สนใจฝึกพูด ภาษาอังกฤษ กันไหมคะ ติดต่อทีมงาน

เผื่อน้อง ๆ คนไหนอยากฝึกพูดภาษาอังกฤษ ทาง Skype ก็ add มาที่ goodmalee ได้นะคะ คือพี่ก็ไม่ได้ว่าภาษาเลิศนะคะ จบตรี ที่ไทยค่ะ เคยทำงานกับบริษัทต่างชาติตอนอยู่ไทย ตอนนี้อยู่ ตปท มาได้สักพักแล้ว ภาษาก็ถือว่าไปไกลกว่าสมัยตอนอยู่เมืองไทยค่ะ สามารถสื่อสารได้คล่องค่ะ

ถ้าน้อง ๆ คนไหนที่ยังพูดไม่ได้เลย หรือว่าพูดพอได้เนียะ แล้วอยากจะฝึกพูดบ่อย ๆ มาฝึกกับพี่ได้นะคะ (ตอนนี้ว่างมากค่ะ เลยอยากหาอะไรทำ ที่เป็นประโยชน์ต่อสังคมค่ะ) ไม่คิดตังค์จ้า คือ ตอนนี้อยากปั้นเด็กไทยที่ขวนขวายอยากเรียนภาษาน่ะค่ะ สมัยเราเป็นวัยรุ่นต้องเสียเงินเรียนแพงมากค่ะ เมื่อเทียบกับความรู้ได้รับมา ไม่คุ้มกันเลยค่ะ แต่ขอรับจำนวนจำกัดนะคะ จะได้มีเวลาให้อย่างเต็มที่จ้า

จากคุณ : SkypeGirl
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 55 19:45:51 A:90.214.82.66 X: TicketID:278550

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com