Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

# รบกวนเืรื่องการวาง Adverb หน่อยค่ะ ปวดหัวแล้ว ติดต่อทีมงาน

เราได้ยินมาว่า

Adverb จะวางหลัง Auxiliary verb
และจะวางหน้า Verb แท้ ใช่ปะคะ

It's definitely a global language .(วางหลัง verb to do)
I actually attack the concept of happiness. ( วางหน้า verb)

แต่เรางงประโยคนี้ค่ะ
I know exactly what i'm going to do all day
ทำไมประโยคนี้ Adv. วางหลัง verb แท้อ่ะคะ

รบกวนหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ สับสนมาก

จากคุณ : joblevel
เขียนเมื่อ : 17 ก.พ. 55 18:02:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com