Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คำว่า annoy ใช้ยังไงครับ ติดต่อทีมงาน

คุณทำไมน่ารำคาญจัง ควรจะใช้ว่าอะไรดีครับ why you're so annoyed หรือ why you're so annoying??
คืองง อ่ะครับ ทำไมบางทีได้ยินคนพูดว่า you're so annoyed ซึ่งน่าจะแปลว่า คุณน่ารำคาญ ทำไมไม่พูดว่า you're so annoying ล่ะครับ งงตรง anoyed กับ anoying
คือ annoyed แปลว่า รู้สึกรำคาญ แล้ว annoying แปลว่าน่ารำคาญใช่มั้ยครับ งงอ่ะ

จากคุณ : ted_chen
เขียนเมื่อ : 18 ก.พ. 55 12:54:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com