Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

You will never be forgotten มาเช็คแกรมม่าให้หน่อยคับ ติดต่อทีมงาน

คือติดตาม facebook อีติ๊ แล้วมันก็เขียนถึงนักร้องในดวงในของมันที่เสียชีวิต(etta james) ว่า

You will never be forgotten
You will always be missed

หลังจากได้อ่านสองประโยค ก็คิดว่า adv มันอยู่ผิดที่รึเปล่า มันน่าจะเป็น

You will be never forgotten
You will be always missed

แต่พอเอาประโยคทั้งหมดไปให้กูเกิ้ลช่วย ปรากฎว่าสองประโยคแรก native speakers เขาใช้กันมากกว่า (แต่มันผิดไม่ใช่หรอ)

เลยมาถามน่ะคับ ไม่เอาคะโลเคียลนะ สมมติว่าผมจะต้องเขียน formal writing ผมจะต้องเขียนแบบไหน ขอคำตอบเชิง academic English นะคับ

ขอบคุณคับ ^^

จากคุณ : ผมจะอยู่เพื่อคุณสองคน
เขียนเมื่อ : 20 ก.พ. 55 16:02:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com