Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแปลอาหารไทย เป็นภาษาจีนให้หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราเปิดร้านอาหารย่านที่มีนักท่องเที่ยวชาวจีนมาพัก
ทีนี้เราสื่อสารกับเค้าไม่ค่อยได้ มักจะเสียโอกาสต้อนรับชาวจีนบ่อยๆ  รายการอาหารที่เรามีตอนนี้มีแค่ภาษาไทยกับอังกฤษ ทั้งๆที่มีรูปอาหารให้ดูแต่คนจีนกลับไม่ค่อยดูรูปเลยอ่ะ  เราเลยขอร้องเพื่อนๆในห้องนี้  ช่วยแปลรายการอาหารให้เราเป็นภาษาจีนให้หน่อยค่ะ   (หากเป็นการรบกวนจนเกินไปก็ไม่เป็นไรนะคะ)

ก๋วยเตี๋ยวน้ำใสหมู
กุ้งชุบแป้งทอด
ปลาชุบแป้งทอด
ไก่ทอด
ต้มยำกุ้ง
ต้มจืดผักกาดขาวหมู
ก๋วยเตี๋ยวผัดไทยกุ้ง
ก๋วยเตี๊ยวผัดซีอิ้ว
ไก่ผัดเม็ดมะม่วงหิมพานตฺ์ุ้
ผัดผักบุ้ง
ผัดผักคะน้าน้ำมันหอย
ผัดผักรวมมิตรน้ำมันหอย
ผัดกะเพรา้
เต้าหู้ผัดถั่วงอก
ปลาทอดผัดชึ้นช่าย
ข้าวสวย
ข้าวผัดหมู/ไก่/กุ้ง/ปู
ข้าวผัดสับปะรด
กุ้งผัดผงกะหรี่่
โจ๊กหมูสับใส่ไข่
ปอเปี๋ยะทอดใส้หมู
เกี๋ยวซ่าใส้หมู
ขนมปังหน้าหมู
ผัดแพนง
หมูผัดกระเทียมพริกไทยดำ

ขอศัพท์นี้ด้วยค่ะ  >>>  เนื้อหมู, เนื้อไก่, เนื้อปู, กุ้ง

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 28 ก.พ. 55 02:32:22

จากคุณ : จันทร์เอ๋ยจันทร์เจ้า_111
เขียนเมื่อ : 28 ก.พ. 55 02:31:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com