Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คนพูดในเว็บนี้สำเนียงฝรั่งอังกฤษแท้ ๆ หรือเปล่าครับ ติดต่อทีมงาน

เว็บนี้ครับ
http://www.listenaminute.com/

รบกวนช่วยฟังให้หน่อยเถอะครับ

ผมว่าผมชอบนะเว็บนี้ ที่ชอบเพราะมันไม่ยาวเกินไป เป็นบทพูดสั้น ๆ บทละ 1 นาทีเอง
ผมค่อนข้างสมาธิสั้น  ฟังอะไรยาวๆ แล้วมักจะหลุด แต่อันนี้ดีหน่อยที่แต่ละบทแค่ 1 นาทีเอง เลยไม่ต้องเพ่งความสนใจฟังนานเกินไป

ตอนนี้โหลดมาเก็บไว้เกือบหมดแล้ว แรกๆ ที่ฟังก็ฟังไม่ค่อนทันจับคำจับใจความแทบไม่ได้เลบ
แต่พอฟังซ้ำไปซ้ำมาบ่อยเข้า ชักจะคุ้นเสียงและจับคำจับใจความได้มากขึ้นแล้ว
เสียดายอยู่อย่างเดียว ที่คนพูดเป็นคนเดียวตลอด ถ้ามีคนพูดหลายๆ คนน่าจะดีกว่านี้ จะได้คุ้นหลายๆ เสียงหน่อย

ฟังจนเริ่มคุ้นแล้ว แต่เกิดความสงสัยขึ้นมาอะครับ สงสัยว่าคนพูดนี่เป็นคนอังกฤษหรือเปล่าครับ หรือว่าคนไทยกันแน่ครับ เพราะบางครั้งฟังแล้ว รู้สึกว่าสำเนียงไม่ค่อยเหมือนฝรั่ง หรือว่าผมรู้สึกไปเองก็ไม่รู้

มีท่านใดพอจะรู้จักเว็บอื่นๆ อีกบ้างไหมครับ ที่มีบทพูดสั้น ๆ ทำนองนี้ที่ไม่ยาวเกินไป ซัก 1-2 นาที และเราสามารถโหลดมาเก็บไว้ฟังได้ ถ้ามีรบช่วยแนะนำบ้างเถิดครับ

แก้ไขเมื่อ 02 มี.ค. 55 09:17:50

จากคุณ : time wait for no one
เขียนเมื่อ : 2 มี.ค. 55 09:10:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com