Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากสนทนาภาษาอังกฤษได้ ครับ ติดต่อทีมงาน

ออกตัวก่อนนะครับ ผมพึ่งเข้ามาห้องนี้ครั้งแรก มีอะไรผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้

คือตอนนี้ อยากจะศึกษาภาษาอังกฤษครับ แล้วค้นจนเจอ  http://www.phrasebase.com

เว็บนี้มีประโยชน์ดีมากเลย ทำขึ้นมาเพื่อแลกเปลี่ยนภาษาระหว่างคนที่ต่างก็ต้องจะเรียนรู้จากภาษาเจ้าของกันและกัน
ซึ่งในเว็บมันก้มีนะครับ คนอังกฤษที่ต้องการเรียนภาษาไทย

แต่ทว่า จำนวนมันอาจจะน้อยและผมดู ออนไลน์ล่าสุดของแต่ละคน 5เดือนเป็นอย่างต่ำ (เลิกเล่นไปแล้วมั้ง -*-) แทบจะทั้งหมด

เลยอยากทราบว่าพอจะมีเว็บไซต์แนวๆนี้อีกไม๊ครับ ท่านผู้รู้ทั้งหลาย

ขอบคุณครับ

ปล.เจตนาจริงๆ อยากจะสนทนากับอีกฝ่าย ผ่านเน็ตนี่แหล่ะ จะด้วย skype หรืออะไรก็ตาม ผมต้องการสนทาพื้นฐานก่อนเลย อันดับแรก เนื่องจาก พูด-ฟัง ผมด้อยสุดๆ

จากคุณ : hahesfha
เขียนเมื่อ : 18 มี.ค. 55 00:15:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com