Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำหน่อยครับ อยากทำคะแนน Toefl แบบไม่ต้องเข้าคอสต้องฝึกยังไง ติดต่อทีมงาน

ใครมีประสบการสอบ Toefl บ้าง เตรียมตัวสอบอย่างไรบ้างครับ เอาแบบไม่เข้าคอสติวนะครับ
อยากฝึกด้วยตัวเอง แล้วก็อยากลองไปสอบดูว่าจะได้เท่าไร ยังไม่เคยไปสอบเลย

ล่าสุดไปสอบ Toeic มา แบบไม่ได้เตรียมตัวไป คือเอาความรู้เท่าที่มีไปสอบได้ 535คะแนน (ทำไม่ทัน 10 ข้อ เพราะท้องเสียไปเข้าห้องน้ำ) คิดว่าถ้าทัน อย่างน้อยๆน่าจะได้สัก 550แต้ม

ตอนนี้พ่อแม่อยากให้ลองไปวัดระดับ Toefl เพื่อเตรียมตัวเรียนด้านอังกฤษต่อ ไม่อยากให้สูญเงิน 5-6พันไปเปล่าๆ อยากทราบการเตรียมตัวทำคะแนนที่ดีด้วยตัวเอง

รบกวนแนะนำด้วยครับ ใครมีความเห็นอย่างไรบ้าง
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

จากคุณ : aioz
เขียนเมื่อ : 27 มี.ค. 55 16:30:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com