Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องของ no , not , don't .... ติดต่อทีมงาน

no , not , don't ใช้ต่างกันอย่างไรคะ จะใช้ตอนไหน แล้วมีคำไหนอีกคะสำหรับประโยคปฏิเสธ
(ถามอีก) ถ้าเราจะพูดคำว่า "ยัง" เช่น ฉันยังไม่ได้อาบน้ำ
จะพูดว่าอย่างไรค่ะ
(สุดท้าย) ถ้าเราจะขอให้ผู้พูดกับเราพูดอีกครั้ง (เราไม่ได้ยินที่เค้าพูดครั้งแรก) มีประโยคไหนบ้างคะ ขอแบบสุภาพและไม่สุภาพเลยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ ถามมากไปหน่อย อิอิ

จากคุณ : Farizzle
เขียนเมื่อ : 5 เม.ย. 55 04:08:50 A:61.19.65.25 X: TicketID:351811

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com