Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีเรื่องมารบกวนนิดนึงอะค่ะ มีท่อนที่แปลไม่ได้อยู่นิดหน่อยอะค่ะ ติดต่อทีมงาน

Fashion is more than a word...it shapes our everyday way of living... not to mention our behaviour too.
แฟชั่นเป็นมากกว่าคำ(ว่าแฟชั่น) มันปรับแต่งวิถีชีวิตประจำวันของเรา... กล่าวถึงพฤติกรรมของเราด้วยเช่นกัน

not to mention our behaviour too.  อันนี้แปลว่าอะไรอะคะ

เราเข้าใจว่าทำนองว่า แบบ ไม่เพียงแต่ งี้ๆๆๆ....  แต่มันยัง  ........พฤติกรรมของเราด้วยเช่นกัน
แบบนี่ยังไม่ได้กล่าวถึง(พฤติกรรมของเรา)ด้วยเลยนะ
แต่ใช้คำพูดไม่ถูกอะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : lovelypriest
เขียนเมื่อ : 11 เม.ย. 55 12:04:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com