Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การใช้เครื่องหมาย Apostrophes เพื่อการแสดงความเป็นเจ้าของ ติดต่อทีมงาน

ต้นคริสต์มาส  ลอยกระทง  กระทง ลอยกระทง  ต้นคริสต์มาส

พลุ  English Writing - Using Apostrophes  พลุ

ค้างคาว  English Writing - Using Apostrophes  ค้างคาว

เดือนเพ็ญ  การเขียนภาษาอังกฤษ - เครื่องหมายApostrophes (') เดือนเพ็ญ 

ต้นคริสต์มาส  ไม้เท้าลูกกวาด  เกล็ดหิมะ  snowman   เกล็ดหิมะ   ไม้เท้าลูกกวาด   ต้นคริสต์มาส

Hi !  สาวลอยกระทง  My name is Valen.
สวัสดีค่ะ ชั้นชื่อวีเลน

ปราสาทมืด  And today we gonna do a grammar lesson on
และวันนี้เราจะเรียนบทเรียนแกรมม่าเรื่อง

พลุ  "How to correctly use Apostrophe"
"วิธีการใช้เครื่องหมาย Apostrophe (') อย่างถูกต้อง" กันค่ะ

เล่นพลุ  Now  Apostrophes can be a little bit tricky.

ตอนนี้ (การใช้) เครื่องหมาย Apostrophes สามารถเป็นแบบไม่ตรงตัวนิดหน่อยนะคะ

ลูกโป่ง  There's  2 different ways to use them.
มีอยู่ 2 วิธีที่ต่างกันในการใช้นะคะ

ไม้เท้าลูกกวาด The first way is = we use an Apostrophe
วิธีแรกคือ เราใช้เครื่องหมาย Apostrophe

snowman to take a place of a missing letter and created contraction.
 เพื่อแทนที่ตัวอักษรที่หายไป และสร้างการย่อรูป(คำ)ขึ้น

กระดิ่ง   And the second way is = we use them for possesses.
และวิธีที่สองคือ เราใช้เพื่อการแสดงความเป็นเจ้าของค่ะ

เกล็ดหิมะ So, today , we just gonna focus on  an Apostrophes and possessive.
ดังนั้น วันนี้ เรามาโฟกัสที่ เครื่องหมาย Apostrophes และการแสดงความเป็นเจ้าของกันนะคะ

แก้ไขเมื่อ 14 เม.ย. 55 04:49:18

จากคุณ : lovelypriest
เขียนเมื่อ : วันเนา 55 04:34:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com