Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระติกน้ำเย็น เรียกเป็นภาษาอังกฤษ ว่าอย่างไรครับ ติดต่อทีมงาน

รบกวนถามหน่อยครับ กระติกหิ้วได้ ที่เราใส่น้ำแข็งแล้วก็น้ำเข้าไปด้วยกัน
ที่เห็นทั่วๆไปน่ะ
เปิดดิก ก็เจอพวก a water canteen,a water flask,a waterskin
ขอบคุณครับ เขาใช้กันคำว่าอะไรครับ

ปล ขอนอกเรื่องหน่อย ที่นี่น่าจะมีห้องย่อยเป็นภาษาที่ใช้ในชีวิตประจำวันนะครับ บางที่เห็นเข้ามาถามกันเรื่องโครงสร้างภาษาระดับเทพชั้นสูง พอบางทีจะเข้ามาถามภาษาแบบทั่วๆไป ก็รู้สึกเกรงใจ ว่าจะรกบอร์ด อ่ะครับ

จากคุณ : TN.TNP
เขียนเมื่อ : 27 เม.ย. 55 12:05:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com