Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีเยอะไหมครับ คนที่เรียนภาษาอังกฤษจากโปรแกรม(เช่น Tell me more) แล้วเก่งได้เหมือนคนเรียนภาษาอังกฤษจากโรงเรียนภาษาดีๆ ติดต่อทีมงาน

อยากทราบว่ามีเยอะไหมครับ ที่เรียนด้วยโปรแกรมสอนภาษาอย่างเดียว แล้วเก่งได้เหมือนคนที่เรียนจากโรงเรียนสอนภาษาดีๆ

เพราะผมมีโปรแกรมเรียนภาษาอยู่ แต่ไม่ทราบว่าถ้าฝึกต่อไป จะสามารถช่วยพัฒนาได้มากน้อยแค่ไหน อยากได้แนวทางที่ได้ผลจริงๆ แต่กลัวว่าเรียนจากโปรแกรมแล้วจะสูญเปล่า นี่ก็ลองเรียนมาได้ 4-5 วัน วันละหลายชั่วโมง แล้วครับ ก็ได้เรียนรู้มากขึ้น แต่กลัวว่าจะรู้สึกไปเองมากกว่า

ประเด็นคำถามของผม(สำคัญ) อยากทราบว่าคนที่เรียนจากโปรแกรมเรียนภาษา (พวก Tell me more) แล้วสามารถเก่งได้จริงๆ และเก่งเพราะตัวโปรแกรมนั้น มีเยอะไหมครับ

อีกเรื่องครับ โปรแกรม Tell me more สามารถปิดบทเรียน/แบบฝึกหัด ที่ต้องใช้ไมโครโฟน ได้ไหมครับ เพราะผมพูดให้ตายก็ไม่ผ่านสักข้อ ไม่ผ่านแม้แต่ข้อเดียว (ต่างจาก Rosetta Stone ที่เคยใช้ เพราะอันนั้นไม่ยากมาก จับหลักได้ก็ผ่าน) เลยคิดว่าจะไปซื้อไมค์ใหม่ (เห็นบางคนก็มีปัญหากับโปรแกรมสอนภาษาเหมือนกัน แล้วเปลี่ยนเป็นไมค์ดีๆแล้วหาย)

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : ตอบฉันหน่อยเถิดหนาคนดี
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 55 21:29:18 A:110.169.178.136 X: TicketID:349221

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com