Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<นอกเรื่องเเต่ยังอยูในเรื่อง> เพื่อนๆๆเคยมีความรู้สึกท้อกับการฝึกภาษาอังกฤษกันบ้างไหมคะ ติดต่อทีมงาน

อยากได้กำลังใจเเละคำเเนะนำดีๆที่สามารถใช้เป็นเเรงจูงใจในการผลักดันให้ประสบความสำเร็จในการฝึกภาษาอังกฤษคะ มีไหมที่บางครั้งเพื่อนๆเกิดความรู้สึกท้อใจหรือว่าเบื่อหน่ายเป็นครั้งคราว เเล้วเพื่อนๆมีวิธีการเเก้ไขหรือเรียกกำลังใจตัวเองกลับมายังไงคะ

ตัวเราเองเราฝึกเพราะเรารักเเละมีเป้าหมายในการฝึกว่าเราจะฝึกไปทำไม เเต่บางครั้งมันก็มีท้อเเละก็เบื่อบ้าง

อีกเรื่องนึงเพื่อไม่ให้รกบอร์ดนะคะ ขอคำเเนะนำว่าทำอย่างไรเราถึงจะเขียนภาษาอังกฤษได้โดยใช้ประโยคสวยๆ เราถนัดเเต่ใช้คำง่ายๆเเล้วก็ไถอธิบายไปเรื่อยๆอะคะ เเล้ววิธีฝึกการพูดเนี่ย ถ้าเราจะเอาบทความที่เป็นภาษาไทยมาพูดอ่านเป็นภาษาอังกฤษให้ตัวเองฟัง เพื่อนๆคิดวามันจะได้ผลไหมคะ เราไม่มีคนฝึกพูดด้วยคะ

ขอบคุณทุกๆท่านค่า

จากคุณ : bluesky
เขียนเมื่อ : วันฉัตรมงคล 55 11:22:56 A:115.87.125.85 X: TicketID:290308

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com