Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สัปดาห์นี้ ฉันพักอยู่ที่กรุงเทพฯ ทั้งสัปดาห์นั่นแหละ ใช้ present perfect cont. ถูกรึเปล่าครับ ติดต่อทีมงาน

เหตุการณ์สมมตินะครับ

จอน กับ เจน เป็นเพื่อนกันตั้งแต่สมัยเด็ก เจนเข้ามาทำงานในกรุงเทพฯ หลายปีแล้ว

วันนี้ (วันอังคาร) เจนเพิ่งได้ข่าวว่าจอนมาทำธุุระที่กรุงเทพฯ จึงรีบโทร.ถามทันที

Jane: John, I heard that you are in BKK now?
John: Yes. I arrived here on Sunday. I have been staying here for this whole week.
Jane: Wow, great. Maybe we will go somewhere on this weekend.

ถือว่าถูกตามหลักไวยากรณ์เป๊ะ ๆ รึเปล่าครับ หรือควรปรับแก้ตรงไหนรึเปล่าครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ

จากคุณ : basicguy
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 55 22:32:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com