Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันนี้มาฝึกการออกเสียงกันดีกว่า TH Pronunciation Lesson ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ หลายๆคนอยากมีสำเนียงที่ดี ไพเราะ แต่การฝึกอย่างถูกต้องจริงจังสม่ำเสมอต่อเนื่องก็เป็นสิ่งสำคัญค่ะ ปกติเรื่องการออกเสียงเราก็ทยอยลงในกระทู้เรียนเบื้องต้นง่ายๆจากทูปมาแหละ แต่เราคิดว่า ตัดมาตั้งกระทู้บ้างดีกว่า จะได้คุ้นเคยกับการออกเสียงอย่างถูกต้องให้มากขึ้นกัน

ก็สลับๆกันอะค่ะ เอามาลงหลายๆแบบ แต่วันนี้เอามาลงครั้งแรก ก็จะทยอยเอามาลงครั้งละคลิปพอค่ะ ถ้าอยากเรียนเพิ่มก็รีพีท หรือเข้าไปดูทั้งหมดได้ที่นี่ค่ะ ในเพลย์ลิสต์เรื่องPronunciation:การออกเสียง นี้มี 60 กว่าคลิป คลิก  คิดว่าถ้าไปเข้าคอร์สเรียนเองก็แพงแล้วก็อาจจะไม่กล้าฝึกต่อหน้าครู แต่อันนี้ก็รวบรวมมาไว้แล้ว ก็ลองฝึกตามเองได้ ง่ายๆอะค่ะ :))

คลิปจากครู Dave Sconda เรื่องการออกเสียงนี้ทำมาเป็นซีรีส์เลยค่ะ อันนี้วิว 807,926 วิว นอกจากนั้นครูคนอื่นๆก็สอนเรื่องการออกเสียงด้วยค่ะ จะเอามาทยอยลงสลับๆกันไปค่ะ แต่ดูทั้งหมดได้ที่เพลย์ลิสต์  เลือกเพลย์ลิสต์ของครูคนอื่นที่สอนเรื่องนี้คือ ครูเจนนิเฟอร์, ครูรีเบคก้า, ครูเจมส์, ครูมินโนะ, ครูรอนนี่ ค่ะ คลิก  ก็มาดูไปพร้อมๆกันค่ะ (คลิปนี้ลงรอบที่ 3 แล้ว(ตอน1, 17) แล้วก็ครั้งนี้) แต่ไม่เป็นไรลงอันนี้เพราะจะเอาอันที่ 2,3,4.. มาลงต่อๆไปค่ะ กระทู้ย้อนหลังดูที่อมยิ้มหรือคลิกที่นี่ค่ะ ลิงค์ไปเฟซบุค วันนี้จบแล้วนะคะ มีคลิปเดียวนี่ล่ะค่ะ

"TH" Pronunciation  Lesson

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ค. 55 05:33:59

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ค. 55 05:26:03

จากคุณ : lovelypriest
เขียนเมื่อ : 15 พ.ค. 55 05:25:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com