Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แกรมม่าเบื้องต้นง่ายๆสำหรับเด็ก This, That, These, Those English Grammar - This, That, These, Those ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ วันนี้เป็นแกรมม่าเบื้องต้นง่ายๆสำหรับเด็ก,ผู้เริ่มต้นหัดเรียน หรือ ผู้ที่อยากทบทวนนะคะ เรื่องThis, That, These, Those ค่ะ ด้วยความที่เป็นเรื่องที่เราอาจจะรู้อยู่แล้ว ถ้าลองฟังอาจารย์พูดเองก็น่าจะรู้เรื่อง เข้าใจได้ หรือจับใจความได้ง่ายขึ้นนะคะ ว่าเค้าพูดว่าอะไรบ้างน่ะค่ะ ก็ลองฝึกฟังและทำแบบฝึกหัดทบทวนดูนะคะ มัธยมขึ้นไปก็น่าจะฟังได้เข้าใจแล้วนะคะเราว่า  กระทู้ย้อนหลังดูที่อมยิ้มหรือคลิกที่นี่จ้า

ที่มาค่ะ pantip.K12058152

English Grammar - This, That, These, Those

In this grammar lesson, learn the difference between four common English words: this, that, these, and those. Perfect for beginners. Test your understanding after watching the lesson, by taking the free quiz at

http://www.engvid.com/basic-grammar-this-that-these-those/

แก้ไขเมื่อ 18 พ.ค. 55 05:01:07

แก้ไขเมื่อ 18 พ.ค. 55 04:50:05

แก้ไขเมื่อ 18 พ.ค. 55 04:48:26

จากคุณ : lovelypriest
เขียนเมื่อ : 18 พ.ค. 55 04:47:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com