Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หาผู้มีอุปการะคุณ ช่วยแปลเป็นภาษาอังกฤษให้ทีครับ ติดต่อทีมงาน

ช่วยทีนะครับผมทำไม่ทันจริงๆ
ต้องส่งพรุ่งนี้ครับ งานผมเยอะจริงๆ
ช่วยทีนะครับ ถ้าไม่มีคนช่วยผมคงเสร็จไม่ทันกำหนดแน่ๆ

ในวันปีใหม่ที่ผ่านมา.
ผมได้มีโอกาสไปเที่ยวกับครอบครัว.
ที่จังหวัด ปราจีนบุรี.
และได้มีโอกาส นอนกางเต๊นที่ อุทยานแห่งชาติทับลาน.
ที่นั่นมีทิวทัศน์ที่สวยงาม.
มีอากาศค่อนข้างเย็น.
มีลมแรงอยู่ตลอดเวลา.
ในช่วงเย็นได้ออกไปหาร้านอาหารทานกัน.
จนรับประมานมือเย็นเสร็จ.
ได้กลับไปที่กางเต๊น.
แล้วนั่งเล่นกันจนถึงเวลาเข้านอน.
ในเช้าวันรุ่งขึ้น.
เราช่วยกันเก็บเต๊น.
และออกไปรับประทานอาหารเช้ากัน.
และไปยังสถานที่ต่อไป.
คืออำเภอ วังน้ำเขียว ในจังหวัดปราจีนบุรี.
ผมมีโอกาสได้ชมทุ่งดอกไม้.
ที่ จิมทอมป์สันฟาร์ม.
เป็นสถานที่ ที่สวยงาม.
ที่นั่นมีดอกไม้หลายสายพันธ์.
มีทั้งดอกไม้ สีเหลือง สีแดง และ สีชมพู ฯลฯ.
และมีฟักทองลูกใหญ่. จนกระทั่งเย็น จึงพากันกลับบ้าน.

จากคุณ : man
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 55 21:54:09 A:171.7.80.72 X: TicketID:216844

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com