Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บางคำกริยาวลี เกี่ยวกับ UP Phrasal Verbs in English UP{แตกประเด็นจาก K12142341} ติดต่อทีมงาน

ดอกมะลิ  บางคำกริยาวลี เกี่ยวกับ UP ดอกมะลิ
Phrasal Verbs in English UP 

สวัสดีค่ะ วันนี้เราก็จะมาเรียนรู้ บางคำกริยาวลี เกี่ยวกับ UP กันนะคะ (Phrasal Verbs in English UP) ซึ่งครูเจมส์ก็มาสอนความหมายคำว่า UP รวมถึงได้สอนวิธีการใช้และยกตัวอย่างประโยคมาให้เราเรียนกันนะคะ ซึ่งเราก็คงเห็นคำนี้กันบ่อยๆในชีวิตประจำวัน อีเมล หนังหรือข้อสอบกันอยู่แล้วนะคะ วันนี้ไม่มีแบบฝึกหัดอีกแล้วค่ะ  แต่อย่าเพิ่งดีใจไป คุณครูมีคำถามทบทวนบทเรียน 3 ข้อค่ะ ตั้งใจเรียนให้ดีๆนะคะ ฮ่าฮ่าฮ่า กระทู้ย้อนหลังดูได้ที่อมยิ้มหรือคลิกที่นี่เช่นเคยจ้า

Phrasal Verbs in English - 'Up'

In this English lesson, I explain what phrasal verbs are,
and give some examples of phrasal verbs with the word 'up'.

แก้ไขเมื่อ 28 พ.ค. 55 14:34:35

แก้ไขเมื่อ 28 พ.ค. 55 14:08:44

แก้ไขเมื่อ 28 พ.ค. 55 14:07:21

จากคุณ : lovelypriest
เขียนเมื่อ : 28 พ.ค. 55 13:50:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com