Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันนี้มาฝึกการออกเสียงกันต่อดีกว่า /I/ Pronunciation Lesson{แตกประเด็นจาก K12123040} ติดต่อทีมงาน

วันนี้มาฝึกการออกเสียงกันต่อดีกว่า
 /I/ Pronunciation Lesson

สวัสดีค่ะ หลายๆคนอยากมีสำเนียงที่ดี ไพเราะ แต่การฝึกอย่างถูกต้องจริงจังสม่ำเสมอต่อเนื่องก็เป็นสิ่งสำคัญนะคะ วันนี้เราก็มาฝึกการออกเสียงกันต่อดีกว่าค่ะ เป็นการฝึกออกเสียงตัว /I/ กันค่ะ ต่อเนื่องมาจากคลิปก่อนหน้าที่เราฝึกกันมาสองครั้งแล้วค่ะ คุณครูนำออกเสียงและมีตัวอย่างแบบฝึกอ่านออกเสียงให้จ้า  ส่วนใครที่มาไม่ทันหรืออยากทบทวนก็สามารถดูกระทู้ก่อนหน้าได้จ้า นอกจากครู Dave Sconda แล้ว  ครูท่านอื่นๆก็ได้สอนเรื่องการออกเสียงไว้ด้วยค่ะ

ถ้าใครอยากฝึกเพิ่มเติม

สามารถดูได้ที่เพลย์ลิสต์เรื่องการฝึกออกเสียงนี้ค่ะ ในเพลย์ลิสต์ค่ะในเพลย์ลิสต์นี้ก็มี 60 กว่าคลิปให้ฝึกกันจ้า

ที่เพลย์ลิสต์ทั้งหมด เลือกเพลย์ลิสต์ของครูคนใดคนหนึ่งหรือหลายคนประกอบกันจาก ครูเจนนิเฟอร์, ครูรีเบคก้า, ครูเจมส์, ครูมินโนะ ครูเจนนิเฟอร์ หรือครูรอนนี่ ครูเหล่านี้ก็สอนเรื่องการออกเสียงไว้เช่นกันจ้ะ

ก็เลือกเรียนได้ตามความถนัดจ้า ส่วนกระทู้ย้อนหลังก็ดูที่อมยิ้มเช่นเคยหรือคลิกที่นี่จ้า วันนี้จบแล้วนะคะ มีคลิปเดียวนี่ล่ะจ้า

"/I/" Pronunciation  Lesson 

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ค. 55 03:54:44

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ค. 55 03:50:03

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ค. 55 03:45:44

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ค. 55 03:40:34

จากคุณ : lovelypriest
เขียนเมื่อ : 29 พ.ค. 55 03:28:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com