Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากให้เรื่องนี้ถึงผู้บริหารโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย ติดต่อทีมงาน

ออกตัวก่อนนะครับ ผมเป็นศิษย์เก่าของทั้งสองสถาบัน ทั้งโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย และคณะศิลปกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ ผมไม่ได้มีเจตนาทำลายสถาบัน และผมไม่ได้รู้จักกับบุคคลในเหตุการณ์นี้เป็นการส่วนตัว แค่ต้องการหาความจริงจากสิ่งที่เกิดขึ้น

***ข้อความถัดจากนี้ไปมาจากทางฝั่งนิสิตฝึกสอนนะครับ***

เรื่องราวมีอยู่ว่า นิสิตผู้นี้เป็นสาวประเภทสอง ก่อนเข้าไปทำการฝึกสอน ก็ได้เข้าไปติดต่อกับทางโรงเรียนเรื่องกฎข้อบังคับในการปฏิบัติตัวให้เรียบร้อย (เพราะเธอรู้ว่าอาจจะมีปัญหา) แล้วอาจารย์หัวหน้าหมวดศิลปะก็ยอมรับได้ เพียงแต่มีกฎข้อบังคับมากหน่อยคือ ให้แต่งชุดนิสิตชาย มัดผมเรียบร้อย และไม่แต่งหน้า เธอก็ปฏิบัติเรียบร้อยดี ทั้งวันมาประชุมก่อนเปิดเทอมและทุกครั้งที่เข้าโรงเรียน รวมถึงได้ทำข้อตกลงกับอาจารย์ที่มหาวิทยาลัย ซึ่งเป็นผู้ดูแลการฝึกสอนของเธอเรียบร้อยไม่มีอะไรขัดข้อง จนกระทั่งเปิดเทอมได้ไม่กี่วัน เรื่องราวก็ใหญ่โต เพียงเพราะมีอาจารย์ท่านอื่นไม่พอใจที่เธอเป็นสาวประเภทสอง โดยให้ความเห็นว่าไม่เป็นสุภาพบุรุษ และเรื่องก็ถึงผู้ใหญ่ในคณะบริหาร ผู้ใหญ่คนนี้ก็พูดตัดบทว่า "แค่คุณเบี่ยงเบนทางเพศ คุณก็สอนไม่ได้แล้ว" ซึ่งอาจารย์ที่มหาวิทยาลัยที่เป็นผู้ดูแลการฝึกสอนของเธอ ก็พยายามมาพูดคุยเจรจาให้ แต่ทางโรงเรียนยืนยันแน่นอนหนักแน่นว่าไม่รับสถานเดียว

***เพิ่มเติมครับ***

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ค. 55 22:36:43

จากคุณ : tictactoe
เขียนเมื่อ : 30 พ.ค. 55 01:22:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com