Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยบอกประโยคภาษาอังกฤษตามนี้ทีครับ (ใช้ในห้างสรรพสินค้า) ช่วยผมหน่อยนะครับ ติดต่อทีมงาน

รบกวนสอบถามพี่หน่อยครับว่าจะพูดประโยคเหล่านี้เป็น ภาษาอังกฤษอย่างไร
1.สอบถามได้ที่จุดบริการลูกค้าครับ
2. ยังขาดเงินอีก 5บาท75 สตางค์
3. ผลไม้นี้คุณยังไม่ได้ชั่ง รบกวนช่วยไปชั่งด้วยนะครับ
4.ซื้อครบ300บาท จะได้คูปองส่วนลด30บาท
5.เมื่อซื้อครบ100บาท สามารถลดได้30บา
6. เดวเราจะไปชั่งสินค้ามาให้นะครับ

ต้องทำงานพิเศษเป็นแคชเชียร์ (อยากทำแผนกอื่นมากกว่า T_T) อาจจะถามจุกจิกไปบ้างอภัยด้วยนะครับ ต่างชาติเยอะมาก เลยอยากสปี๊กเป็นครับ

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ  ที่ช่วยตอบ  

แก้ไขเมื่อ 01 มิ.ย. 55 20:56:10

จากคุณ : Zeez_pantip
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 55 20:41:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com