Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฝึกพูดภาษาอังกฤษยัังไงดีคะ ติดต่อทีมงาน

อยากเก่งภาษาอังกฤษมากๆ แต่ตอนนี้ได้แค่พูดคุยประโยคง่ายๆ พอรู้เรื่อง แต่ไม่สามารถอธิบายอะไรออกมาเป็นภาพสวยหรูได้

ตอนนี้เพิ่งเรียนจบ คุณพ่อคุณแม่อนุญาตให้พักได้เดือนสองเดือน หรืออยากทำงานก็ได้ เลยอยากฝึกภาาาอังกฤษก่อน ไม่ทราบว่าจะไปเรียนเสริมที่ไหน หรือฝึกเอง วิธีไหนดี

หรือจะไปสมัครงานที่ได้ใช้ ได้พูดภาษาอังกฤษทุกวัน แต่พื้นฐานตอนนี้ก็ไม่แน่นมาก กลัวว่าจะสัมภาษณ์ไม่ผ่านเหมือนกัน แล้วควรจะไปสมัครงานที่ไหน ตำแหน่งอะไรดีคะ

ตอนนี้ก็อ่านหนังสือเตรียมสอบ TOEIC ค่ะ ครั้งที่แล้วสอบ คะแนนก็ไม่ดีนัก 500 กว่าๆ ค่ะ แล้วก็ดูหนัง ฟังเพลง ฝึกคิด ฝึกพูดตาม เป็นภาษาอังกฤษตลอดเลย อยากให้พัฒนาเร็วๆ

ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ที่รักของพระอาทิตย์
เขียนเมื่อ : 14 มิ.ย. 55 16:02:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com