Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Learning English กับ มิสเตอร์ดันแคน - Lesson Forty Five (Describing Things){แตกประเด็นจาก K12248411} ติดต่อทีมงาน

Learning English กับ มิสเตอร์ดันแคน
Lesson Forty Five

(Describing Things)

สวัสดีค่ะ ในภาษาอังกฤษ ความสามารถในการบรรยาย
(สิ่งของ,เรื่องราว,เหตุการณ์,สถานที่, ความรู้สึก และอื่นๆ)
เป็นสิ่งที่จำเป็นมากนะคะ เพราะจะช่วยให้เราสื่อสาร
ได้อย่างมีประสิทธิภาพและต้องใช้อยู่ตลอดเวลาในชีวิตประจำวัน

วันนี้มิสเตอร์ดันแคนก็จะมาสอนวิธีและตัวอย่างการบรรยายเบื้องต้น
จากสิ่งต่างๆง่ายๆ ที่อยู่รอบตัวเราค่ะ ฟังแล้วก็ลองเอาไปปฏิบัติดูนะคะ
เริ่มจากสิ่งต่างๆที่เรามองเห็น ที่อยู่รอบๆตัวเราก่อนค่ะ
เริ่มจากสิ่งที่ง่ายไปสู่สิ่งที่ยากค่ะ ก็มาดูกันค่ะ

แตกกระทู้ให้นะคะ เผื่อจะได้ทบทวนกระทู้ย้อนหลังด้วยจ้า
ก็เป็นคลิปมิสเตอร์ดันแคนคลิปก่อนหน้าค่ะ

กระทู้ย้อนหลังดูที่อมยิ้มหรือ
เฟซค่ะ บั้งไฟพญานาค คลิก

ต้นคริสต์มาส  ที่มา
pantip/K12058152

Learning English - Lesson Forty Five (Describing Things)

In this lesson we will look at using words to show the way something looks or appears, or to put it another way describing things.

แก้ไขเมื่อ 18 มิ.ย. 55 10:53:26

แก้ไขเมื่อ 18 มิ.ย. 55 10:48:43

จากคุณ : lovelypriest
เขียนเมื่อ : 18 มิ.ย. 55 10:31:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com