Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามคำถามพื้นๆ หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีผมอ่อนอังกฤษมาก
รบกวนเพื่อนๆอีกแล้ว
วันนี้ผมก็นั่งฝึกเขียน ฝึกแต่งประโยค
ก็เจอประโยคนี้ในเวป และสงสัยว่า
1.Did you use to go fishing with friends?
ทำไมต้องใช้ use อ่ะครับ ใช้แบบนี้ได้ไหมครับ
2.Did you go to fishing with friends?

ผมติดนิสัยคิดเป็นไทยแล้วเขียนเป็นอังกฤษ
ถ้ามีคำถามต่างๆ บ้านๆ ผมมาโพสถามบ่อยๆนะครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : mumtheone
เขียนเมื่อ : 27 มิ.ย. 55 16:22:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com