Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Learn English Tenses (Lesson 4) Present Perfect vs Past Simple{แตกประเด็นจาก K12294112} ติดต่อทีมงาน

Learn English Tenses (Lesson 4)
Present Perfect vs Past Simple

สวัสดีค่ะ วันนี้มาเรียนแกรมม่าเรื่องเทนส์จากมินนูกันต่อนะคะ

เข้าเทนส์ที่สี่แล้วค่ะ ก็มาดูไปพร้อมๆกันค่ะ

คลิปนี้คนดูเป็นแสนเลยนะคะ

ถ้ายังไม่ได้ดูของเก่า มินนูเค้าแนะนำให้ทวนมาก่อนนะคะ

แบบฝึกหัดของเว็บแอลโกลลิงค์เค้าดีมากๆเลยค่ะ (ลงลิงค์ให้ อยู่ท้ายๆ)

อยากให้ทำแบบฝึกหัดจากเว็บนี้เยอะๆอะค่ะ

กระทู้ย้อนหลังดูได้ที่อมยิ้มหรือ  ถนนข้าวสาร  ที่นี่(เฟซ) เช่นเคยค่ะ

พร้อมเเล้วไปกันเลยค่ะ

คลิปทั้งหมดของซีรีส์นี้
  Minoo: Learn English Tenses
เค้ามีหลายเพลย์ลิสต์นะ ประมาณ 4 ก็อยู่ในนั้นอะค่ะ

Learn English Tenses (Lesson 4)
Present Perfect vs Past Simple -

102,960
Uploaded by
on Aug 29, 2011

Learn English Lesson.

In this English lesson you will find easy and clear explanations of when and how to use the present perfect (I have been doing) and past simple (I did).

This is part 4 of a series of videos to help you learn and master the tenses of the English language.

For more explanations, exercises and support visit:
https://anglo-link.com

แก้ไขเมื่อ 28 มิ.ย. 55 07:51:02

แก้ไขเมื่อ 28 มิ.ย. 55 07:45:16

แก้ไขเมื่อ 28 มิ.ย. 55 07:44:39

จากคุณ : lovelypriest
เขียนเมื่อ : 28 มิ.ย. 55 06:51:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com