Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Learn English Tenses (Lesson 5) Action Verbs vs State Verbs{แตกประเด็นจาก K12298630} ติดต่อทีมงาน

Learn English Tenses (Lesson 5)

Action Verbs vs State Verbs

สวัสดีจ้า มาถึงบทที่ห้ากันแล้วนะคะ ครึ่งทางแล้วค่ะ
บทเรียนเรื่องนี้ เป็นบทเรียนเรื่องที่ฟังได้ความรู้ดีนะคะ

ชื่อเรื่องมันอาจไม่น่าสนใจ แต่มันมีประโยชน์ดีจริงๆค่ะ
 เพราะเวิร์บทั้ง 2 ชนิดนี้จะเชื่อมโยงกับการใช้เทนส์โดยตรงเลยค่ะ
แนะนำให้ดูคลิปนี้เลยนะคะ  

เราแนะนำชาแนลนี้ของมินนูเลยค่ะ
(คลิกขวาล่างของคลิปตรงคำว่ายูทูปอะค่ะ
แล้วหาทางไปเพลย์ลิสต์เค้าอะค่ะ)

แบบมีประโยชน์ได้ความรู้ดีมากๆเลยค่ะ
เราว่าเค้าสอนดีอะค่ะ เว็บเค้าก็มีแบบฝึกหัดดีๆ
ให้ทำเยอะด้วย เป็นร้อยๆ เรื่องเลย
ว่างๆ (เช่น เสาร์-อาทิตย์)
ก็ลองอ่าน + ลองทำแบบฝึกหัดดูนะคะ

วันนี้ก็เป็นเรื่อง Action Verbs vs State Verbs

มินนูเค้าก็จะมาบอกคร่าวๆว่า Action Verbs
และ State Verbs
คืออะไร ต่างกันยังไง สำคัญยังไงกับเรื่องเทนส์,
ใช้ยังไง, มีคำกริยาตัวไหนที่เป็นได้ทั้ง
Action Verbs และ State Verbs บ้าง

ก็ลองอ่าน + ฟังดูนะคะ และสรุปทบทวน + ทำแบบฝึกหัดท้ายบทเช่นเคยค่ะ
ถ้ายังไม่เคลียร์ก็กู๋โลดค่ะ
กระทู้ย้อนหลังก็ดูได้จากอมยิ้มหรือถนนข้าวสาร เฟซเช่นเคยค่ะ
มาเรียนกันค่ะ

Learn English Tenses (Lesson 5)

Action Verbs vs State Verbs

41,514
Uploaded by
on Oct 4, 2011

In this video lesson you will learn when and how to use state verbs in the English language.

For more help on learning English visit our website at:
https://anglo-link.com.

แก้ไขเมื่อ 29 มิ.ย. 55 11:23:16

แก้ไขเมื่อ 29 มิ.ย. 55 11:09:03

แก้ไขเมื่อ 29 มิ.ย. 55 11:06:25

จากคุณ : lovelypriest
เขียนเมื่อ : 29 มิ.ย. 55 09:47:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com