Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ต้องการฝึกเขียน E Mail ภาษาอังกฤษให้ได้ดี และถูกต้องครับ ช่วยแนะนำด้วย ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ผมต้องใช้ E Mail ติดต่อลูกค้าต่างประเทศเป็นภาษาอังกฤษครับ ต้องการจะฝึกทุกวัน มีเวลาวันละ 2-3 ชั่วโมง

ขอคำแนะนำดังนี้

1) ถ้า Grammar เกือบจะเป็นศูนย์ จะต้องเริ่มจาก Grammar ใหม่ทั้งหมดไหมครับ หรือว่าการเขียน E Mail ใช้กันส่วนใหญ่เฉพาะบาง Tense ครับ คือเขียนให้ฝรั่งอ่านพอเข้าใจครับ แต่อายเรื่อง Tense มากๆ

2) Step การเรียนด้วยตัวเองโดยไปหาซื้อหนังสือมาอ่าน และฝึกเขียนควรเริ่ม Step อย่างไรดีครับ

3) ขอแนะนำหนังสือด้วยครับ ทั้ง Grammar และ writting Skill

4) ทักษะการอ่านมีส่วนช่วยให้การเขียนดีขึ้นไหมครับ แล้วควรหาหนังสืออะไรมาอ่านเล่นๆดี เช่น นสพ หรือ นิตยสาร

ขอบคุณผู้รู้มากๆเลยครับ

ปล. ผมหนักใจจริงๆ แต่ต้องพยายามครับ ตั้งใจไว้แล้ว

แก้ไขเมื่อ 29 มิ.ย. 55 11:49:12

จากคุณ : cobainlover
เขียนเมื่อ : 29 มิ.ย. 55 11:47:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com