Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Learn English Tenses (Lesson 6) Future Simple vs 'Going to' Future{แตกประเด็นจาก K12303992} ติดต่อทีมงาน

Learn English Tenses (Lesson 6)

Future Simple vs 'Going to' Future

สวัสดีจ้า  วันนี้ก็มาเรียนพื้นฐานแกรมม่าที่ต้องรู้กันนะคะ

เรื่องความแตกต่างระหว่าง
I WILL DO  หรือ I AM GOING TO DO  ค่ะ

บทนี้ยาวหน่อยนะคะ ประมาณ 15 นาที
แต่มินนู เค้าก็อธิบายให้เข้าใจง่ายด้วยการยกตัวอย่าง
และเปรียบเทียบหลายๆแบบและมีแบบฝึกหัดทบทวนจุดที่ผิดบ่อยให้ทำ

ที่เว็บเค้าก็มีสรุปทบทวน และรวมถึงมีแบบฝึกหัดท้ายบท 10 ข้อ
ให้ทำด้วยเช่นเคยอะค่ะ

ฝากแจ้งข่าว

สัปดาห์นี้ ของด เรียนภาษาอังกฤษเบื้องต้นง่ายๆ จากยูทูป 1 สัปดาห์นะคะ
เนื่องจากแปลไม่ทัน  ขออนุญาตหยุด มาแปลก่อน
ก็ทวนกันได้ตามปกตินะคะ
ก็จะแปลๆๆๆ แล้วสัปดาห์หน้าจะกลับมาตั้งเหมือนเดิมค่ะ :D

กระทู้ย้อนหลังก็ดูได้จากอมยิ้มหรือถนนข้าวสาร  เฟซเช่นเคยค่ะ

มาเรียนกันค่ะ

Learn English Tenses (Lesson 6)
Future Simple vs 'Going to' Future

36,551

Uploaded by
on Oct 15, 2011

This English video lesson will help you learn

when and how to use the Future Simple

and the 'Going to' Future in the English language.

Visit https://anglo-link.com

for more lessons and exercises.

Enjoy!

หนอน   ผีเสื้อ   ทาก  หนอน   ผีเสื้อ   ทาก   หนอน   ผีเสื้อ   ทาก

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 55 11:33:08

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 55 10:05:47

จากคุณ : lovelypriest
เขียนเมื่อ : 3 ก.ค. 55 09:55:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com