Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามการใช้ Verb to have / has ค่ะ ติดต่อทีมงาน

อยากทราบการใช้ Verb to have กะ has น่ะค่ะ พอดีพรุ่งนี้มีสอบแกรมม่า คืออ่านในหนังสือแล้วงงน่ะค่ะ
เช่น He doesn't have money หรือ He doesn't has money. กันแน่คะ? งงมากเลย
แล้วก็พอทำเป็น Present perfect เช่น She haven't seen you before หรือ She hasn't seen you before. คืออาจาร์ยแจกชีทมาให้อ่านแต่คำอธิบายกะตัวอย่างนี่คนละอย่างเลย
รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ :)

จากคุณ : 'นักเรียนมอปลาย'
เขียนเมื่อ : 8 ก.ค. 55 16:28:41 A:101.109.144.29 X: TicketID:366160

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com