Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมมือใหม่ อาจารย์ใหม่(สอนภาษาอังกฟษ) อยากจะตีพิมพ์เปเปอร์ ในวารสารวิชาการ มีคำถามครับผม ติดต่อทีมงาน

ผมมือใหม่ อาจารย์ใหม่(สอนภาษาอังกฟษ) อยากจะตีพิมพ์เปเปอร์ ในวารสารวิชาการ มีคำถามครับผม

1.มีjournal มากมายเลย ทั้งออนไลน์ ทั้งเป็นเล่ม หลักเกณฑ์การเลือก journal ต้องทำอย่างไรครับ แล้วมีเว็ปรวม journal ทางสายนี้หรือเปล่าครับ
2.ค่า impact factor คืออะไรครับ (เห็นเด็กสายวิทย์บอกว่าถ้าค่ายิ่งสูงคือยิ่งดี) แล้วจะรู้ได้ยังไงว่า journal ไหนมีค่า impact factor เท่าไหร่ ทางสายภาษามีการวัดค่านี้ด้วยหรือเปล่าครับ?
2.อาจารย์บอกว่า journal ต้องอยู่ในฐานข้อมูล scopus??? แต่ผม search ดูแล้วมีฐานข้อมูลอื่นอีกมาก อยากทราบว่าใช้ได้หรือเปล่าครับ
3.ตีพิมพ์แล้วจะได้ตังค์หรือเปล่าครับ?

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ

จากคุณ : beebeeboi
เขียนเมื่อ : 12 ก.ค. 55 00:12:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com