Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Teaser อ่านว่า ทีส-เซอร์ หรือ ที-เซอร์ คับ??? ติดต่อทีมงาน

ผมก็อ่านทีเซอร์มาตลอดชีวิตนั่นแหละ แต่.....like fan page ครูพี่แนนไงคับ ครูพี่แนนโพสต์ว่าจริง ๆ มันต้องอ่านมา ทีสเซอร์ ต่างหาก

ด้วยความที่ครูพี่แนนเป็นติวเตอร์ระดับต้น ๆ ของประเทศ เราก็ควรจะเชื่อ ถูกม่ะ ด้วยความหวังดี ก็เอาไปตั้งกระทู้ในเฉลิมไทยคับว่า teaser มันอ่านว่า ทีสเซอร์นะ (อยากให้คนไทยออกเสียงถูกต้อง คริคริ) พอตั้งปุ๊บ หลายล็อกอินโจมตีพี่แนนซะงั้น 555 บอกว่ามันอ่าน ทีเซอร์ น่ะถูกแล้ว ผมหงายเงิบเลย ผมไม่รู้นะว่าใครถูกใครผิด จะเชื่อล็อกอินก็อยากเชื่ออยู่เพราะยืนยันกันหลายล็อคอินอยู่ แต่..ครูพี่แนนก็เป็นระดับแนวหน้าติวเตอร์ภาษาอังกฤษของไทยนะ ความรู้ภาษาอังกฤษแน่นเปรี้ยะ เขาจะโพสต์อะไรมันก็ต้องมีมูลสิเนอะ

ผมไม่รู้จะเชื่อใครดีคับ ห้องนี้ผมเชื่อว่ากูรูเยอะ จงสรุปมาว่าตกลงแล้ว Teaser มันอ่านว่าอย่างไรกันแน่?

ปล. นี่คับ กระทู้ในเฉลิมไทย http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A12399472/A12399472.html

จากคุณ : ผมจะอยู่เพื่อคุณสองคน
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 55 17:40:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com