Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การเขียน-เมื่อไหร่ที่เราจะใช้คอมม่า(ลูกน้ำ)กับคำพวกนี้ Writing - When to use commas with AND, BUT, OR, FOR, SO, YET... ติดต่อทีมงาน

Writing - When to use commas with
AND, BUT, OR, FOR, SO, YET...

สวัสดีค่ะ วันนี้ก็เป็นบทเรียนง่ายๆนะคะ
ว่าทำไมเราถึงต้องใช้คอมม่าเชื่อมประโยค/วลีอะค่ะ
มีแบบฝึกหัดทดสอบให้ทบทวนท้ายบทด้วยนะคะ
ขอให้โชคดีกันทุกคน บทนี้สั้นๆเองค่ะ 5 นามีเองมั๊ง
กระทู้ย้อนหลังดูที่อมยิ้มหรือ ดอกมะลิ  เฟซค่ะ คลิก

ครูอเล็กซ์

คุณ ครูอเล็กซ์สอนแกรมม่าพื้นฐานเบื้องต้นค่ะ ม.ต้นก็เรียนได้แล้วค่ะ ง่ายๆค่ะ คุณครูสอนให้เราเข้าใจได้ง่ายค่ะ ใช้คำง่ายๆ ยกตัวอย่างง่ายๆค่ะ และพูดถึงเรื่องที่ไม่ยากมากเกินไปสำหรับคนที่เริ่มหัดเรียนหัดฟังค่ะ มาดูกันจ้า

Writing - When to use commas with AND, BUT, OR, FOR, SO, YET...

.
15,744
Published on Jul 9, 2012
by

Do you need to put a comma before

and, but, or, for, so, or yet?

Learn how to use coordinating conjunctions in English,

and when to use commas with them too in this punctuation class.

If you're interested in improving your writing, this lesson is a must!

Watch the video, then take the quiz at

http://www.engvid.com/commas-coordinating-conjunctions/

แก้ไขเมื่อ 27 ก.ค. 55 07:22:20

จากคุณ : lovelypriest
เขียนเมื่อ : 27 ก.ค. 55 06:27:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com