Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การใช้ดิกชั่นนารีภาษาอังกฤษ ? ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ วันนี้ผมอยากจะมาถามเกี่ยวกับการใช้ดิกชั่นนารีภาษาอังกฤษ
ตอนนี้ผมใช้ของ Oxford Advanced Learner's Dictionary
New 8 TH edition

มีปัญหาอย่างนี้ครับ

1.แปลไม่ออกครับ ผมแปลประโยคความหมายของเขาไม่ออกมาก ต้องใช้ดิกฯไทยเสมอเลย แต่คุณครูผมไม่ให้ใช้ คุณครูเขาไม่ชอบให้ใช้ดิกฯไทย เห็นแล้วครูจะเขวี้ยงทันที( ผมเป็นคนแรกที่โดนเขวี้ยงไปใส่ถังขยะ แต่ไม่ลง 555+ เลยกระตือรือล้นที่จะใช้ดิกภาษาอังกฤษเลย)

2.อยากทราบศัพท์เบื้องต้น และพื้นฐานที่ใช้ในดิกฯภาษาอังกฤษ ที่เจอบ่อยๆนะครับ (อันนี้แล้วแต่จะกรุณานะครับ ^_^ เดี๋ยวผมจะพยายามฝึกไป)

3.ใครมีเคล็ดลับดีๆละก็ บอกกันหน่อยนะครับ ^_^

ขอบคุณมากนะครับ ฝันดี ราตรีสวัสดิ์  ^_^

จากคุณ : ไปยาลเล็ก ฯ
เขียนเมื่อ : 5 ส.ค. 55 23:15:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com