Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ซีรีส์เรียนภาษาอังกฤษเบื้องต้น สำหรับผู้เริ่มหัดเรียน โดยเจนนิเฟอร์ # 3 บทที่ 7-9 ติดต่อทีมงาน

ซีรีส์เรียนภาษาอังกฤษเบื้องต้น
สำหรับผู้เริ่มหัดเรียน
โดยเจนนิเฟอร์ # 3

สวัสดีจ้า  ซีรีส์นี้ก็อยากให้คนที่แบบ ไม่เป็นเลย ไม่รู้ว่าจะเริ่มยังไง
ได้ดู ได้เรียน/ฝึกไปพร้อมๆกับนักเรียนนาตาชา
คนที่นั่งเป็นนักเรียนในคลิปด้วย
ว่างๆก็นั่งดูไปให้หมดนั่นหละ ฮ่าฮ่าฮ่า

ถ้าอยากเรียนแบบวันละ 2 ชั่วโมงเหมือนเรียนตัวต่อตัว
ก็นั่งดูคลิป/นั่งเปิดคลิปไป 2 ชั่วโมง/ต่อวัน
อยากดูยาวแค่ไหนก็ดูไป ตั้งเวลาเอง ไม่ต้องเสียเวลาเดินทาง
มันใช้เวลาว่างเป็นประโยชน์ดี คลิปซีรีส์อื่นๆของเจนนิเฟอร์ก็มีอีก

ส่วนจะต่อยอดยังไง จะดูซีรีส์ไหนต่อ ก็เลือกเอาเองตาม
สกิล,ทักษะ, ดูซีรีส์ไหนแล้วเข้าใจก็ว่ากันไปอะนะ

กระทู้ย้อนหลังดูได้ที่อมยิ้มหรือ  เกล็ดหิมะ  เฟซจ้า

เล่นพลุ  กระดิ่ง  ลูกโป่ง  ชนแก้ว  ดาว  ต้นคริสต์มาส

ตอน 1 คลิป 1 - 3

http://topicstock.pantip.com/library/topicstock/2012/07/K12348892/K12348892.html

ตอน 2  คลิป 4 - 6

http://topicstock.pantip.com/library/topicstock/2012/07/K12375524/K12375524.html

* คำแก้ตัว

เวลาโพส เราพยายามจะเริ่มจาก เรียนอังกฤษเบื้องต้นง่ายๆจากยูทูปก่อนไง
แต่แต่ละกระทู้มันกินเวลาเรามาก เราพยายามเริ่มจากอันยาก มันเลยไม่สำเร็จซักที
 เลยเปลี่ยนมาเริ่มจากอะไรสั้นๆก่อน จะได้ลงได้(โพสได้) ก็ลงได้จริงๆนี่ ก็เลยลง
ตามตารางที่เคยเขียนไว้ในโน๊ตในเฟซ คลิก (ขอโทษนึกว่าวันนี้วันจันทร์ โพสตามตารางวันจันทร์ 555+)  ส่วนเรียนอังกฤษเบื้องต้นง่ายๆ ขอคิดดูก่อน
วันหยุดว่างๆจะมาลงให้ ตอนนี้ก็อ่านกระทู้ตอน/คลิปสั้นๆไปก่อน วันละ 2 กระทู้

โอเคเนอะ 555+

จบพาร์ทแก้ตัวกันไป ว่าหายไปไหน ต่อ มาเรียนกันต่อ

ซีรีส์สำหรับผู้เรียนเบื้องต้น โดยเจนนิเฟอร์

ครูเจนนิเฟอร์ก็สอนผู้เรียนตัวต่อตัว สอนจริงๆ คำถามจริงๆจากผู้เรียน เราก็สมมุติให้ตัวเองเป็นนักเรียนนาตาชาคนนั้น เรียนตามเค้าไปนะคะ มันคงไม่เห็นผลชั่วข้ามคืน หรือแค่คลิปสองคลิป ต้องอาศัยความสม่ำเสมอและตั้งใจจริงๆน่ะค่ะ สำหรับผู้เรียนเบื้องต้น นอกจากที่เรา

1. ท่องศัพท์เบื้องต้นกันมาแล้ว คลิก

ตอนนี้ก็เริ่มมาเรียนกับคุณครูกันค่ะ

2. ทางไปเพลย์ลิสต์ซีรีส์นี้ทั้งหมดค่

3. ดูการสนทนาเบื้องต้นเพิ่มเติม + การฝึกการออกเสียง

ตั้งแต่ความเห็น 20 ลงไป นะคะ

http://topicstock.pantip.com/library/topicstock/2012/06/K12188770/K12188770.html

4. เรียนภาษาอังกฤษเบื้องต้นง่ายๆ จากยูทูป ตอนที่ 27 (3/3) พาร์ทสำหรับผู้เริ่มต้น + ฝึกออกเสียง

http://www.pantip.com/cafe/library/topic/K12284949/K12284949.html

ที่เราจะเรียนกันวันนี้ เรื่อง

Lesson 7  The Alphabet
Lesson 8
  Writing the Alphabet

และ

Lesson 9 - Spelling

คุณครูได้เขียนโน๊ตถึงผู้เรียนไว้ด้วยนะคะ มาอ่านกันค่ะ

About this series:
เกี่ยวกับซีรีส์นี้

These are REAL lessons. No actors. No scripts. A real learning experience.
นี้คือบทเรียนจริงๆ ไม่มีนักแสดง ไม่มีบทพูด เป็นประสบการณ์การเรียนของจริงนะคะ

Do you know a friend or family member who needs to learn English?
คุณมีเพื่อนหรือสมาชิกครอบครัวที่เค้าต้องการอยากเรียนภาษาอังกฤษจริงๆกันไหมคะ?

Tell them they can learn along with Natasha as I teach her the basics of the English language.
บอกเค้าว่า เค้าสามารถเรียนด้วยกันไปกับนาตาชาอย่างที่คุณครูได้สอนพื้นฐานภาษาอังกฤษให้เธอนะคะ

I will not be posting captions (subtitles) on these early lessons. I want beginners to develop their listening skills. I will write all important information on the board.
คุณครูจะไม่โพสซับไตเติ้ลในบทเรียน เบื้องต้นพวกนี้ให้นะคะ คุณครูอยากให้ผู้เริ่มเรียนได้พัฒนาทักษะการฟังกันนะคะ คุณครูจะเขียนข้อความที่สำคัญๆทั้งหมดไว้บนกระดานนะคะ

Happy Studies to all!
ขอให้ทุกคนมีความสุขกับการเรียนค่ะ

ก็ตามนั้นกันเลยนะคะ สงสัยตรงไหน ถามมาเลยจ้า

Lesson 7 - Learn English with Jennifer

The Alphabet

New series of lessons for BEGINNERS.

Learn English with Jennifer and her friend, Natasha.

Lesson 7 :  The Alphabet

แก้ไขเมื่อ 17 ส.ค. 55 09:59:55

แก้ไขเมื่อ 17 ส.ค. 55 09:58:51

แก้ไขเมื่อ 17 ส.ค. 55 09:54:37

แก้ไขเมื่อ 17 ส.ค. 55 09:45:44

จากคุณ : lovelypriest
เขียนเมื่อ : 17 ส.ค. 55 09:42:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com