Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แฟน อายุ 25 แล้วไม่ได้ภาษาอังกฤษเลย ทำไงถึงจะได้ toeic 600 ติดต่อทีมงาน

แบบว่า ไม่ชอบอังกฤษตั้งแต่เด็กอะครับ  แต่ก็เก่งคณิต เลยเรียน บัญชี ปวส. ทำงานเก่งมาก

ตอนนี้ได้เป็นหัวหน้าแผนกแล้ว ถ้าจบ ป.ตรี จะให้เป็นหัวหน้าส่วน ซึ่งปีนี้ก็ จะจบแล้ว
แต่ติดตรงหัวหน้าส่วน toeic ต้อง ได้ 600

เคยให้เธอไปเรียน aua เมื่อ 2 ปีก่อน สอบได้ level ต่ำสุด เรียนกับเด็ก ก็ happy ดีนะ
แต่ใ้ห้เรียนต่อเธอบอกไม่เอาแล้วอายเด็ก

ผมไม่รู้จะเริ่มตรงไหนดีอะครับ แค่ศัพท์ง่าย ๆ อย่าง hundred, once, done, scan
เธอยังไม่รู้เลย grammar นี่ไม่รู้เรื่องเลย

ผมก็ไม่เก่งพอที่จะสอนเธอได้ซะด้วยสิ ผมกว่าสอบ toeic(เพื่อเปลี่ยนงาน)
กว่าจะเกิน 650 นี่แทบแย่เหมือนกัน

มีที่เรียนภาษาอังกฤษเบื้องต้นสำหรับผู้ใหญ่ พอจะแนะนำ บ้างไหมครับ
ปลายปีหน้าอยากเธอได้ toeic เกิน 600 จะพอเป็นไปได้ไหมครับ

จากคุณ : Sacrifice
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 55 14:52:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com