Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คลาสเรียนจากรอนนี่ # 3 How to talk about your friends in English{แตกประเด็นจาก K12564743} ติดต่อทีมงาน

คลาสเรียนจากรอนนี่ # 3
How to talk about your friends in English

สวัสดีจ้ะ อันนี้ก็ค่อนข้างยาวนิดนึง 8 นาที
ครูรอนนี่ก็พูดถึงคำศัพท์เกี่ยวกับเพื่อน และวิธีการใช้คำต่างๆอย่างถูกต้อง

บทนี้มีประโยชน์มากเลยนะคะ เพราะใช้บ่อยในชีวิตประจำวัน
สามารถจำวิธีการใช้ศัพท์ + ประโยคไปใช้ได้นะคะ
อย่าลืมทำแบบฝึกหัดทบทวนความเข้าใจท้ายบทนะคะ

อืม คลิปนี้ใหม่ มีวิวสูงและ วิวรันไวมากค่ะ
แสดงว่าคนให้ความสนใจกันเยอะอะค่ะ

กระทู้ย้อนหลัง คลิกอมยิ้มหรือ คลิกที่นี่ค่ะ

พร้อมแล้วก็มาเรียนกันค่ะ

ทาก   หนอน   ผีเสื้อ

How to talk about your friends in English 
40,522

Published on Aug 27, 2012 by

Will you play with me? Will you be my friend?

Learn how to speak like an adult when you talk about your friends.

Test your understanding of this lesson with the quiz:

http://www.engvid.com/how-to-talk-about-your-friends-in-english/

แก้ไขเมื่อ 09 ก.ย. 55 06:41:03

แก้ไขเมื่อ 09 ก.ย. 55 06:33:52

จากคุณ : lovelypriest
เขียนเมื่อ : 9 ก.ย. 55 04:43:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com